![](https://i0.wp.com/bankhuptemple.com/wp-content/uploads/2020/09/ณเดชน์-คูกิมิยะ-กราบหลวงปู่ทอง-9.jpg?resize=640%2C585&ssl=1)
วันที่ 21 กันยายน 2563 คุณ ณเดชน์ คูกิมิยะ นักแสดงชื่อดัง พร้อมด้วย คุณแม่ เดินทางมาที่ วัดบ้านคูบ ต.คูบ อ.น้ำเกลี้ยง จ.ศรีสะเกษ เพื่อเข้ากราบนมัสการ น้อมถวายสังฆทาน หลวงปู่ทอง ปภากโร อายุ 114 ปี ด้วยความศรัทธาหลวงปู่ฯ
วัดบ้านคูบ จ.ศรีสะเกษ
![](https://i0.wp.com/bankhuptemple.com/wp-content/uploads/2020/09/ณเดชน์-คูกิมิยะ-กราบหลวงปู่ทอง-7.jpg?resize=640%2C479&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/bankhuptemple.com/wp-content/uploads/2020/09/ณเดชน์-คูกิมิยะ-กราบหลวงปู่ทอง-2.jpg?resize=640%2C427&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/bankhuptemple.com/wp-content/uploads/2020/09/ณเดชน์-คูกิมิยะ-กราบหลวงปู่ทอง-3.jpg?resize=640%2C427&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/bankhuptemple.com/wp-content/uploads/2020/09/ณเดชน์-คูกิมิยะ-กราบหลวงปู่ทอง-5.jpg?resize=640%2C789&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/bankhuptemple.com/wp-content/uploads/2020/09/ณเดชน์-คูกิมิยะ-กราบหลวงปู่ทอง-6.jpg?resize=640%2C639&ssl=1)
ลูกศิษย์หลวงปู่ทอง อยู่ทุกวงการ
หลวงปู่ทอง ปภากโร วัดบ้านคูบ ต.คูบ อ.น้ำเกลี้ยง จ.ศรีสะเกษ
![](https://i0.wp.com/bankhuptemple.com/wp-content/uploads/2020/09/ณเดชน์-คูกิมิยะ-กราบหลวงปู่ทอง-8.jpg?resize=640%2C727&ssl=1)
ทั้งนี้ ทางวัดฯ และคณะลูกศิษย์ฯ ได้มอบพระ เหรียญรุ่นแรก “รวยมหาเศรษฐี มีทอง” ให้กับ คุณ ณเดชน์ คูกิมิยะ เพื่อเป็นที่ระลึก โดยมี พระมหาธีระ บุญรัตน์ (มหาวีโร นามะ) เป็นผู้แทนมอบฯ
![](https://i0.wp.com/bankhuptemple.com/wp-content/uploads/2020/09/ณเดชน์-คูกิมิยะ-กราบหลวงปู่ทอง-4.jpg?resize=640%2C427&ssl=1)
ภาพเพิ่มเติม จาก IG : nadechyayafc.ph
![](https://i0.wp.com/bankhuptemple.com/wp-content/uploads/2020/09/ณเดชน์-คูกิมิยะ-กราบหลวงปู่ทอง-15.jpg?resize=640%2C373&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/bankhuptemple.com/wp-content/uploads/2020/09/ณเดชน์-คูกิมิยะ-กราบหลวงปู่ทอง-14.jpg?resize=640%2C458&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/bankhuptemple.com/wp-content/uploads/2020/09/ณเดชน์-คูกิมิยะ-กราบหลวงปู่ทอง-13.jpg?resize=640%2C397&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/bankhuptemple.com/wp-content/uploads/2020/09/ณเดชน์-คูกิมิยะ-กราบหลวงปู่ทอง-12.jpg?resize=640%2C303&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/bankhuptemple.com/wp-content/uploads/2020/09/ณเดชน์-คูกิมิยะ-กราบหลวงปู่ทอง-11.jpg?resize=640%2C311&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/bankhuptemple.com/wp-content/uploads/2020/09/ณเดชน์-คูกิมิยะ-กราบหลวงปู่ทอง-10.jpg?resize=640%2C427&ssl=1)
ขอบคุณภาพจาก IG : nadechyayafc.ph
One thought on ““สองแม่ลูกสายบุญ” ณเดชน์ คูกิมิยะ และ แม่แก้ว บินตรงจาก กทม. เพื่อมากราบนมัสการหลวงปู่ทอง วัดบ้านคูบ จ.ศรีสะเกษ”
Comments are closed.