ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินสามัคคี เพื่อสมทบทุนสร้างศาลาการเปรียญ ณ วัดบ้านคูบ ตำบลคูบ อำเภอน้ำเกลี้ยง จังหวัดศรีสะเกษ วันที่ 10 – 11 ตุลาคม 2563
จึงขอเรียนเชิญเจริญพรญาติโยม สาธุชนฯ ทั้งหลาย ผู้มีจิตศรัทธาร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินสามัคคี เพื่อสมทบทุนสร้างศาลาการเปรียญให้สำเร็จลุล่วงตามกำลังศรัทธา ทอด ณ วัดบ้านคุบ ตำบลคูบ อำเภอน้ำเกลี้ยง จังหวัดศรีสะเกษ
วัดบ้านคูบ จังหวัดศรีสะเกษ
![](https://i0.wp.com/bankhuptemple.com/wp-content/uploads/2020/10/โบสถ์วัดบ้านคูบ.jpg?resize=640%2C427&ssl=1)
สาธุ สะพานบุญและผลบุญขอให้ทุก ๆ คนที่มีจิตศรัทธา ร่วมเป็นเป็นเจ้าภาพกฐินในครั้งนี้ คิดหวังสิ่งใด จงสมปรารถนา รุ่งเรือง รุ่งโรจน์ ลงทุนสิ่งไหน ก็มีกำไร สุขภาพดี แข็งแรง เข้าถึงนิพพาน ทุกๆ คน อย่า เจ็บ อย่าป่วย อย่าขัดสน ชัยยะ นะชาลีติ
วัดบ้านคูบ จังหวัดศรีสะเกษ
วันเสาร์ที่ 10 ตุลาคม 2563 (แรม 8 ค่ำ เดือน 11)
เวลา 08.00 น. ตั้งกองกฐิน ณ ศาลาประชาคมบ้านคูบ หมู่ 3
เวลา 19.00 น. พิธีเจริญพระพุทธมนต์ สมโภชกองกฐิน
วันเสาร์ที่ 11 ตุลาคม 2563 (แรม 9 ค่ำ เดือน 11)
เวลา 07.00 น. พิธีทำบัญตักบาตร ถวายภัตตาหารเช้า
เวลา 09.00 น. ทอดถวายกองกฐินสามัคคี พระสงฆ์อนุโมทนา เป็นเสร็จพิธี
![](https://i0.wp.com/bankhuptemple.com/wp-content/uploads/2020/10/กฐิน63วัดบ้านคูบ.jpg?resize=640%2C906&ssl=1)
หรือร่วมทำบุญได้ที่บัญชีนี้