งานบุญกฐินสามัคคี ของชาวบ้านคูบ ตำบลน้ำเกลี้ยง อำเภอน้ำเกลี้ยง จังหวัด ศรีสะเกษ เมื่อวันอาทิตย์ที่ 11 ตุลาคม 2563
โดยมี คุณแม่กิมเล้ง ชาญประดิษฐ์ พร้อมด้วย ท่าน ส.ส.สุรชาติ ชาญประดิษฐ์ สมาชิกสภาผู้แทนราษฏรจังหวัดศรีสะเกษ เขต 2 และคณะฯ เป็นต้นหลักให้ สำเร็จลุล่วงไปโดยดี
ยอดเงินรวมทั้งหมด 359,474 บาท
วัดบ้านคูบ จังหวัดศรีสะเกษ
สาธุ สะพานบุญและผลบุญ ขอให้ทุก ๆ คนที่ร่วมเป็นเป็นเจ้าภาพกฐินในครั้งนี้ คิดหวังสิ่งใด จงสมปรารถนา รุ่งเรือง รุ่งโรจน์ ลงทุนสิ่งไหน ก็มีกำไร สุขภาพดี แข็งแรง เข้าถึงนิพพาน ทุกๆ คน อย่า เจ็บ อย่าป่วย อย่าขัดสน ชัยยะ นะชาลีติ
วัดบ้านคูบ จังหวัดศรีสะเกษ